Hasken atomatik ba kawai dole ba ne a cikin dare, amma kuma yana da mahimmanci a amfani da rana. Alal misali, muna kunna hasken hazo don faɗakar da sauran motocin a cikin rana mai hazo, kunna DRL (hasken rana) don faɗakar da ababen hawa da mutane da rana, canza ƙananan katako da sauri don faɗakar da akasin motocin da ke zuwa. ko wuce abin hawa na gaba, kunna fitilun faɗakarwa lokacin da kuke yin fakin na ɗan lokaci.
Don haka, mutane yawanci suna shakka saboda fitilun mota lokacin siyan mota. Wani lokaci kuna buƙatar biyan kuɗi sama da dubu goma CNY don haɓaka fitilolin mota, yana da daraja? Yanzu bari mu tattauna abũbuwan amfãni da rashin amfanin fitilun mota daban-daban.
A halin yanzu, akwai nau'ikan fitilun fitilun mota guda 4: Halogen fitila,HID xenon fitila, LED fitila, Laser fitila.
Na farko, fitilun halogen, wanda shine mafi al'ada kuma mafi tsufa fitila, mai yiwuwa ka'idar aikinta za a samo ta zuwa lokacin Edison. Halogen kwan fitila zai iya saduwa da asali ta amfani da shi kawai saboda ƙarancin haske. Launin hasken fitilar Halogen yana da dumin rawaya wanda shine mafi kyawun launi a cikin hazo da damina saboda kyawun shigarsa.
Na biyu, daHID xenonfitila, wadda ka'idar aiki ita ce ta fitar da haske ta hanyar ionizing gas na xenon tare da babban ƙarfin wuta. Siffar sa shine babban haske, wanda sau da yawa fiye da fitilar halogen. Kuma ingancin wutar lantarki na HID ya inganta sosai, wanda ke nufin ya fi haske da ceton ƙarfi. Amma saboda tsarinsa mai rikitarwa da tsadar sa, ana amfani da fitilar HID xenon akan motocin alfarma.
Saboda tushen hasken LED yana haskakawa nan take, ana amfani dashi a cikin hasken wutsiya ta atomatik, DRL (hasken rana mai gudana), babban fitilar tsayawa, da sauransu, a zamanin yau ana amfani dashi a cikin fitilun mota.
Na uku, fitilar LED, wanda ke da fa'idodi masu zuwa ga abubuwan hawa: ceton makamashi, tsawon rayuwa, ƙaramin girma da ƙaƙƙarfan wanda ke da sauƙi don ƙirar tsari da bayyanar, haskakawa nan take, ƙarancin lalacewa, da sauransu.
Akwai manyan nau'ikan guda biyuLED fitilolin mota.
Nau'i ɗaya shine na'urorin hasken fitila na musamman na LED, ana siyar da kwakwalwan LED ɗin akan PCB wanda aka gyara akan saman jikin aluminium mai zafi. Waɗannan na'urori na fitilun fitila na LED na musamman ana amfani da su ne kawai don masu kera motoci na OEM na asali. A zamanin yau yawancin sababbin nau'ikan motoci suna amfani da irin wannan nau'in kayan aikin fitilar LED, irin su HONDA accord, Audi A8L, TOYOTA camry, VW passat, GAC GS8, da sauransu. kantin mota mai tsada da tsada da zarar ta lalace.
Wani nau'in shine kwararan fitila na LED na duniya don maye gurbin kwararan fitila na halogen na OEM na asali da kuma kwararan fitila na HID xenon, wanda yake da arha da dacewa, ana amfani da waɗannan kwararan fitila galibi don kasuwar bayan mota.
Bayan manyan fitilun rafi guda 3 na sama, fitilar Laser ta shahara kuma a cikin 'yan shekarun nan. Idan aka kwatanta da LED, fitilun Laser ba wai kawai yana da fa'idodi na ingantaccen ƙarfin lantarki ba, tsawon rayuwa, haskakawa nan take da kwanciyar hankali, amma kuma yana da sauƙi ga masu ƙira don yin ƙarin ƙira saboda diode ɗin da ake amfani da shi yana da ɗan kankanin. Siffar zane na Laser fitilolin mota bakawaiiyakance ga fitilolin mota na gargajiya, amma kuma yana da kyakkyawan aiki a cikin motocin ra'ayi da yawa. Duk da haka, fitilun Laser yana da tsada sosai duk da cewa ya fi ci gaba, ana amfani da shi ne kawai akan motocin alatu kaɗan.
Bayan karanta bayanan da ke sama, shin kuna da wani ra'ayi don manyan fitilun fasaha a yanzu? Kuma kuna son haɓaka fitilun motar ku?
Barka da ziyartarBULBTEKgidan yanar gizon don sabbin samfuranLED kwan fitila.
Gidan yanar gizon BULBTEK:https://www.bulbtek.com/
Kamfanin Alibaba:https://www.bulbtek.com.cn
Ƙarin bidiyo da hotuna akan Facebook, Instagram, Twitter, Youtube da Tiktok.
Facebook:https://www.facebook.com/BULBTEK
Tiktok:https://vw.tiktok.com/ZSeNTkJKX/
Twitter:https://twitter.com/BULBTEK_LED
Youtube:https://www.youtube.com/channel/UCtRGpI_WpuirvMvv3XPWMEw
Instagram:https://www.instagram.com/bulbtek_led/
Lokacin aikawa: Satumba-21-2022